ThaiBJD Community: ฟอรั่มของคนรัก BJD
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ThaiBJD Community: ฟอรั่มของคนรัก BJD

บ้านบ้าน  PortalPortal  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

ระบบตักเตือนความประพฤติของสมาชิก

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Mods Team
ThaiBJD Moderators
ThaiBJD Moderators
Mods Team

Status : Active

ระบบตักเตือนความประพฤติของสมาชิก Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ระบบตักเตือนความประพฤติของสมาชิก   ระบบตักเตือนความประพฤติของสมาชิก I_icon1527/01/11, 11:14 am

บอร์ดใหม่แห่งนี้มีระบบ "Warning Level" เพื่อให้ Moderators สามารถติดตามประวัติและพฤติกรรมของสมาชิกบนบอร์ดได้ง่ายขึ้นค่ะ

โดยปกติแล้วสมาชิกบอร์ดทั่วไปจะไม่เห็นระบบ Warning Level มีเพียงแต่สต๊าฟเท่านั้นที่เห็นระบบนี้นะคะ หน้าตาของ Warning Level จะเป็นแบบนี้ค่ะ
ซึ่งเจ้า Warning Level นี้ปกติจะปรากฎอยู่ใต้รูป avatar ของทุกๆโพสท์ รวมทั้งในข้อมูลสมาชิก(Profile) ด้วยค่ะ
ระบบตักเตือนความประพฤติของสมาชิก Warnin12

ระบบนี้คล้ายๆกับระบบคะแนนความประพฤติบอร์ดค่ะ โดยระดับของ Warning Level จะมีอยู่ด้วยกัน 10 ระดับก่อนจะเป็นขั้นสุดท้ายคือการแบนค่ะ
ระบบตักเตือนความประพฤติของสมาชิก Warnin11

เมื่อสมาชิกทำผิดกฎเล็กๆน้อยๆ จะได้รับการตักเตือนตามปกติโดยไม่ตัดคะแนน
เมื่อสมาชิกทำผิดกฎซ้ำแล้วซ้ำเล่าโดยไม่มีการปรับปรุงพฤติกรรม จะโดนบันทึกตัดคะแนนไปเรื่อยๆจนกว่าจะถูกแบนค่ะ
สต๊าฟจะส่งข้อความไปตักเตือนสมาชิกเป็นการส่วนตัวทุกครั้งที่มีการทำผิดระเบียบ ซึ่งการตัดหรือไม่ตัดคะแนนขึ้นอยู่กับกรณีของการทำผิดกฎบอร์ดค่ะ ถ้าเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆจะไม่มีการตัดคะแนนนะคะ ไม่ต้องเป็นห่วง ^^

เมื่อระดับของคะแนนลดต่ำลงมาก สต๊าฟจะแจ้งให้ทราบค่ะ หากไม่มีการปรับปรุงแก้ไขต่อไป ก็จะเป็นระดับขีดสีเทา คือแบนออกจากบอร์ดนะคะ
ระดับของคะแนนสามารถบวกเพิ่มขึ้นได้เมื่อสมาชิกปรับปรุงพฤติกรรมให้ดีขึ้นค่ะ

ระบบนี้นำมาใช้เพื่อดูแลสมาชิกให้อยู่ด้วยกันอย่างสงบนะคะ ให้เกียรติกันและกัน จะอยู่ร่วมบนบอร์ดได้อย่างเป็นสุขค่ะ ^^
ขึ้นไปข้างบน Go down

ระบบตักเตือนความประพฤติของสมาชิก
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1