ThaiBJD Community: ฟอรั่มของคนรัก BJD
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ThaiBJD Community: ฟอรั่มของคนรัก BJD

บ้านบ้าน  PortalPortal  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

การใช้ปุ่ม report

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
raykit
Administrator
Administrator
raykit

Status : Inactive
Dealer : DollClans

การใช้ปุ่ม report Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: การใช้ปุ่ม report   การใช้ปุ่ม report I_icon1520/02/12, 06:03 pm

จากการที่ได้รับ report ของสมาชิกจากการกดปุ่ม report เลยต้องการเขียนกระทู้เพื่ออธืิบายความเข้าใจในการใช้ปุ่ม report ให้มากขึ้นค่ะ ^_^

อธิบายเพิ่มเติมเกี่ยวกับการใช้ปุ่ม report post นะคะ

ปุ่ม การใช้ปุ่ม report Icon_post_report ตัวนี้จะอยู่ขวาบนของโพสท์ทุกโพสท์ค่ะ
โดยสามารถแจ้งรีพอร์ตในกรณีต่างๆได้

ในส่วนของการแจ้งลบกระทู้ อนุญาตให้แจ้งได้ดังต่อไปนี้ค่ะ

- ตั้งกระทู้ซ้ำ, เจอกระทู้แสปม, เนื้อหาใกล้เคียงกับอีกกระทู้ ให้แจ้งขอรวมกระทู้และสต๊าฟจะลบกระทู้ใหม่ออกไปค่ะ

Marketplace : DOLL
- เมื่อขายสินค้าและของถึงมือผู้รับแล้ว สามารถแจ้งลบได้ค่ะ

นอกเหนือจากนี้ทางบอร์ดไม่มีการลบกระทู้ให้นะคะ นอกจากการล็อกกระทู้เท่านั้นค่ะ (ใช้ใน Marketplace อื่นๆ, feedback, problem transaction)
ยกเว้น การแจ้งลบโพสท์ซ้ำ เท่านั้นค่ะ (เช่น บอร์ดเด้งโพสท์ซ้ำขึ้นมาสองโพสท์ report ให้ลบโำพสท์ซ้ำได้ค่ะ)

หากมีคำถามใดๆสามารถถามสต๊าฟที่ ThaiBJD Q&A นะคะ การใช้ปุ่ม report 1918643206
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://bbdoll.exteen.com

การใช้ปุ่ม report
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1